NECTA Yatangaza Matokeo ya Darasa la Saba 2026, Ufaulu Waongezeka!

HABARI NJEMA: NECTA Yatangaza Matokeo ya Darasa la Saba 2026, Ufaulu Waongezeka!

Kipindi cha kusubiri kwa hamu kimeisha! Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) limetangaza rasmi Matokeo ya Darasa la Saba (PSLE) kwa mwaka 2026 leo tarehe 3 Novemba, 2026. Katika taarifa iliyotolewa na Katibu Mtendaji wa NECTA, Profesa Said Mohamed, jumla ya watahiniwa 970,876 wamefaulu kwa kupata madaraja ya A, B, na C, kati ya wanafunzi 1,139,273 wenye matokeo yao.

Takwimu za Ufaulu Kitaifa Kimtazamo

Mwaka huu umeonyesha maendeleo makubwa katika sekta ya elimu nchini, huku kiwango cha ufaulu kikipanda kwa kiasi 

Mambo Muhimu Yaliyojitokeza:

• Ufaulu wa Juu: Wanafunzi 429,667 (asilimia 37.72) wamepata madaraja ya juu ya A na B, ikiwa ni ongezeko la asilimia 0.82 ikilinganishwa na mwaka 2025.
• Mgawanyo wa Jinsia: Ingawa wavulana wanaongoza kwa asilimia kubwa ya ufaulu (86.18%), wasichana ndio wengi zaidi waliofaulu kwa idadi halisi, ambapo wasichana 527,622 wamefaulu ikilinganishwa na wavulana 443,254.

Jinsi ya Kuangalia Matokeo ya Darasa la Saba 2026 Hivi Sasa

Wanafunzi na wazazi sasa wanaweza kupata matokeo kwa haraka kupitia njia mbili kuu rasmi:

Njia ya 1: Mtandaoni (Online Portal)

1. Fungua au gusa  mfumo rasmi wa matokeo kupitia kiungo hiki cha  NECTA PSLEPortal au tovuti kuu ya NECTA.
2. Chagua Mkoa ambao mwanafunzi alifanyia mtihani.
3. Chagua Wilaya/Halmashauri, kisha bofya jina la Shule husika.
4. Tafuta jina la mwanafunzi au Namba ya Mtahiniwa kuona alama na madaraja yake.

Njia ya 2: Kwa Simu ya Mkononi (SMS)

Kama huna mtandao wa internet, unaweza kutumia simu ya kawaida kwa kufuata hatua hizi:
1. Piga kodi ya *152*00# kwenye simu yako.
2. Chagua namba 8 (Elimu).
3. Chagua namba 2 (NECTA).
4. Fuata maelekezo ya kuweka namba ya mtihani ili kupokea ujumbe mfupi wa matokeo yako.

Hongera sana kwa watahiniwa wote waliofaulu na wanaojiandaa kuingia Kidato cha Kwanza mwaka 2027!.






"Butterflying ideas to you. We make your day, brightens it and inspire your night"~GWEMELA

Post a Comment

THANK YOU FOR A COMMENT!

Previous Post Next Post